Lesson 1 of 4 · Grade 8 Kiswahili

Ngeli ya PA-KU-MU na YA-YA

15 min

Ngeli ya PA-KU-MU (mahali)

Huonyesha mahali:

  • PA: mahali dhahiri/maalum. Mezani pamesafishwa.
  • KU: mahali pasipo dhahiri/kwa jumla. Shambani kuna mahindi mengi.
  • MU: ndani ya kitu. Darasani muna wanafunzi.

Nomino ya mahali mara nyingi huishia na -ni: nyumbani, shuleni, mtoni.

Ngeli ya YA-YA

Nomino za vitu visivyohesabika, mara nyingi vya majimaji, ambazo hazina umoja.

  • Maji yamemwagika.
  • Mafuta yameisha.
  • Maziwa yamelala.
  • Mate, manukato.

Key points to remember

  • PA: mahali maalum
  • KU: mahali kwa jumla
  • MU: ndani ya
  • YA-YA: maji, mafuta, maziwa