Lesson 4 of 4 ยท Grade 6 Kiswahili
Ushairi
15 min
Shairi ni utungo wenye mpangilio maalum wa maneno, vina na mizani.
Istilahi za ushairi
- Ubeti: kifungu cha mistari katika shairi.
- Mshororo: mstari mmoja wa shairi.
- Kina: silabi za mwisho zinazofanana katika mishororo.
- Mizani: idadi ya silabi katika mshororo.
- Kibwagizo: mshororo unaorudiwa katika kila ubeti.
- Kipande: nusu ya mshororo (ukwapi na utao).
Mfano wa ubeti
Continue reading this lesson
Create a free account to read the full notes, try the quizzes and games, and join live classes. 3-day free trial.